• 20 December 2018 at 18:44
  • 292
  • 0

แบงค็อก บีทีเอส แชมป์เก่าฟุตซอลเอฟเอคัพ ยำใหญ่ใส่ แหม่มบูติคฯ 10-0 ด้าน เวียงพิงค์-ราชภัฎเชียงใหม่ พ่าย บางกอก ซิตี้ 5-7 

การแข่งขันเอไอเอส ฟุตซอลเอฟเอคัพ 2018 รอบ 32 ทีมสุดท้าย ประจำวันพฤหัสบดีที่ 20 ธ.ค.61 ที่ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา มีการแข่งขันกัน 4 คู่

       

คู่ที่น่าสนใจเป็นเกมระหว่าง แหม่มบูติค นครเชียงคาน ทีมจากรอบคัดเลือก พบ แบงค็อก บีทีเอส ทีมอันดับ 4 จากไทยลีก และเป็นแชมป์เก่าเมื่อปีที่แล้ว

 

เริ่มเกมครึ่งแรกเพียงแค่ นาที 3 เป็น แบงค็อก บีทีเอส ที่มาได้ประตูออกนำไปก่อน 1-0 จากการยิงของ ปัญญา อรัญภูวนารถ

 

จากนั้น นาที 15 ปัญญา อรัญภูวนารถ มายิงประตูที่ 2 ของตัวเองให้ แบงค็อก บีทีเอส นำ แหม่มบูติคฯ เป็น 2-0

 

ท้ายครึ่งแรก นาที 19 แบงค็อก บีทีเอส มาได้ประตูหนีห่างเป็น 3-0 จากการยิงของ สราวุท ผลาพฤกษ์ ก่อนจบครึ่งแรกด้วยสกอร์ดังกล่าว

 

กลับมาเล่นกันต่อในครึ่งหลัง นาที 23 แบงค็อก บีทีเอส มาได้ประตูหนีเป็น 4-0 จากการยิงของ ธีร์ดนัย ยาเขียว

 

นาที 36 สหรัฐ ศรีวงกต มายิงประตูให้ แบงค็อก บีทีเอส นำห่างเป็น 5-0

 

จากนั้นในนาทีเดียวกัน ธนาธิป แสงสังข์ มาบวกสกอร์เพิ่มให้ แบงค็อก บีทีเอส นำ 6-0

 

นาที 37 ธีร์ดนัย ยาเขียว มายิงประตูที่ 2 ของตัวเองให้ แบงค็อก บีทีเอส นำ 7-0 และในนาทีเดียวกัน สราวุท ผลาพฤกษ์ มายิงประตูที่ 2 ของเจ้าตัวให้ แบงค็อก บีทีเอส หนีห่าง 8-0

 

นาที 38 สราวุท ผลาพฤกษ์ มาทำแฮตทริกของตัวเองได้สำเร็จช่วยให้ แบงค็อก บีทีเอส นำขาด 9-0

 

และในนาที 20 แบงค็อก บีทีเอส มาได้ประตูที่ 10 ปิดท้าย จากการยิงของ ณัฏฐ์ติกร นามคาม

       

จบเกม แบงค็อก บีทีเอส โชว์ฟอร์มสมราคาแชมป์เก่า ถล่มเอาชนะ แหม่มบูติคนครเชียงคาน 10-0 ผ่านเข้าสู่รอบสุดท้ายต่อไป

 

ส่วนผลการแข่งขันคู่อื่นๆ สพล.สมุทรสาคร ชนะ จังหวัดนครราชสีมา 3-1, กรมทางหลวง ชนะ ม.ราชภัฎเพชรบุรี เอสบี 5-0 และเวียงพิงค์-ราชภัฎเชียงใหม่ แพ้ บางกอก ซิตี้ 5-7

 

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันฟุตซอลเอฟเอคัพ 2018 รอบ 32 ทีมสุดท้าย ประจำวันศุกร์ที่ 21 ธ.ค.61 ที่ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา มีการแข่งขันกัน 4 คู่ คู่แรกเวลา 10.00 น. กัสดาฟี่ พบ พระประฐมวิทยาลัย 2 ก.ธงชัย, คู่ที่ 2 เวลา 12.00 น. นครปฐม ซักกา - ม.นอร์ทกรุงเทพ บลูเวฟ อะคาเดมี่, คู่ที่ 3 เวลา 14.10 น. การท่าเรือ เอเอสเอ็ม - นิวเจน ธรรมศาสตร์ ยังบลัด และคู่ที่ 4 เวลา 16.00 น. ศรีปทุม ฟุตซอลคลับ - ราชบุรี ดีดีเยร์