ฟุตบอลถ้วยลีก คัพ 2020 จับสลากประกบคู่รอบคัดเลือก คิวหวดนัดแรกพร้อมกัน 22 ก.พ. หาทีมแกร่งวัดคมนัดต่อไป 21 มี.ค.63

 

ศึกฟุตบอลถ้วย ลีกคัพ 2020 รอบคัดเลือก ซึ่งมีสโมสรจาก ไทยลีก 3 และ ไทยลีก 4 ส่งเข้าร่วมทั้งสิ้น 52 ทีม เพื่อคัด 15 ทีม เข้าไปแข่งขันในรอบเพลย์ออฟ ซึ่งมีสโมสรจาก ไทยลีก 2 ยืนรออยู่ โดยมีการจับสลากประกบคู่เมื่อ 6 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 14.00 น. ณ ห้องออดิทอเรียม ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ การกีฬาแห่งประเทศไทย

 

การจับสลากในวันนี้ได้รับเกียรติจาก มร.เบนจามิน ตัน ที่ปรึกษาฝ่ายออกใบอนุญาตสโมสร, นายวรงค์ ทิวทัศน์ เลขานุการ บริษัท ไทยลีก จำกัด ร่วมจับสลาก พร้อมตัวแทนสโมสร ประกอบด้วย นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, เกาะขวาง เอฟซี, กระบี่ เอฟซี, พัทลุง เอฟซี, เมืองเลย ยูไนเต็ด, สระแก้ว เอฟซี ผลดังนี้

 

โซนภาคเหนือ คัด 3 ทีม

1. อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ วัดโบสถ์ ซิตี้ 

2. แม่โจ้ ยูไนเต็ด พบ  ลำพูน วอริเออร์

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

3. เชียงราย ซิตี้ พบ นครแม่สอด ยูไนเต็ด

4. กำแพงเพชร เอฟซี พบ เชียงราย ล้านนา

(ผู้ชนะคู่ที่ 3 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 4 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

5. สี่แคว ซิตี้ พบ พิษณุโลก เอฟซี 

(ผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

 

ตะวันออกเฉียงเหนือ คัด 2 ทีม

1. สุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี พบ อุบล ครัวนภัส เอฟซี

2. ขอนแก่นมอดินแดง ฟุตบอลคลับ พบ นครราชสีมา ยูไนเต็ด

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

3. ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด 

4. มหาสารคาม เอฟซี พบ อุดร ยูไนเต็ด 

(ผู้ชนะคู่ที่ 3 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 4 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

 

ตะวันออก คัด 3 ทีม

1. เกาะขวาง เอฟซี พบ สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด 

2. ฉะเชิงเทรา ไฮ-เทค เอฟซี  พบ ปลวกแดง ยูไนเต็ด

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

3. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี พบ บ้านค่าย ยูไนเต็ด

4. สระแก้ว เอฟซี พบ บ้านบึง เอฟซี

(ผู้ชนะคู่ที่ 3 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 4 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

5. กองเรือยุทธการ พบ จันทบุรี เอฟซี 

(ผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

 

โซนตะวันตก คัด 1 ทีม

1. เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด  พบ สมุทรสงคราม เอฟซี

2. สระบุรี ยูไนเต็ด พบ ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด 

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ) 

 

โซนกรุงเทพปริมณฑล คัด3 ทีม

1. เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด พบ สมุทรปราการ เอฟซี

2. มหาวิทยาลัยธนบุรี พบ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต เอฟซี

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

3. บางปะอิน อยุธยา เอฟซี พบ ทหารอากาศ เอฟซี

4. บางกอก เอฟซี พบ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด

(ผู้ชนะคู่ที่ 3 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 4 ในรอบคัดเลือก รอบ 2)

(ผู้ชนะคู่นี้ ผ่านมาพบ ราชประชา โดยผู้ชนะจะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)   

 

โซนใต้ คัด3 ทีม

1. ปัตตานี เอฟซี พบ สุราษฎร์ธานี ซิตี้

2. ยาลอ ซิตี้ พบ กระบี่ เอฟซี

(ผู้ชนะคู่ที่ 1 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 2 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

3. นครศรี ยูไนเต็ด พบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี

4. หาดใหญ่ ซิตี้ พบ พัทลุง เอฟซี

(ผู้ชนะคู่ที่ 3 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 4 โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)

5. สงขลา เอฟซี พบ ป่าตอง ซิตี้

(ผู้ชนะคู่ที่ 5 ผ่านมาพบ นรา ยูไนเต็ด โดยผู้ชนะจากคู่นี้จะได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ)  

 

สำหรับการแข่งขัน รอบคัดเลือก นัดแรก จะแข่งขันในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ โดยผู้ชนะจะได้เข้าไปเล่นในรอบคัดเลือก รอบ 2 วันที่ 21 มีนาคม 2563 ต่อไป